![LINE_ALBUM_2022_1.10.10_๒๒๑๒๐๑](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/LINE_ALBUM_2022_1.10.10_๒๒๑๒๐๑.jpg)
![LINE_ALBUM_2022_0.10.10_๒๒๑๒๐๑](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/LINE_ALBUM_2022_0.10.10_๒๒๑๒๐๑.jpg)
![317367074_9059102517464079_7648267666556938262_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/317367074_9059102517464079_7648267666556938262_n-436x272.jpg)
![317315935_9059102580797406_1278184591987575466_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/317315935_9059102580797406_1278184591987575466_n-436x272.jpg)
![317375987_9059102627464068_1849289632686973289_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/317375987_9059102627464068_1849289632686973289_n-436x272.jpg)
![316945211_9059102564130741_5861058869213597700_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/316945211_9059102564130741_5861058869213597700_n-436x272.jpg)
![317349674_9059102397464091_1416797705531181611_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/317349674_9059102397464091_1416797705531181611_n-436x272.jpg)
![317373964_9059102770797387_6048174989571500601_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/317373964_9059102770797387_6048174989571500601_n-436x272.jpg)
![317350626_9059102557464075_4980791018591889691_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/317350626_9059102557464075_4980791018591889691_n-436x272.jpg)
![317484507_9059102630797401_1248454926093918439_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/317484507_9059102630797401_1248454926093918439_n-436x272.jpg)
![317442372_9059102700797394_8833893087628555132_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/317442372_9059102700797394_8833893087628555132_n-436x272.jpg)
![316691077_9059102377464093_6743187024624343497_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/316691077_9059102377464093_6743187024624343497_n-436x272.jpg)
![317501999_9059102624130735_7662869794450912794_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/317501999_9059102624130735_7662869794450912794_n-436x272.jpg)
คว้ารางวัลใหญ่ มทส.-คาร์กิลล์-ม.บูรพา’ นำโครงการข้าวฯ คว้ารางวัล AMCHAM CSR Excellence Awards ในระดับ Gold ด้าน CSR จากความสำเร็จในด้านการพัฒนาเศรษฐกิจและสังคมประเทศไทยสำหรับโครงการส่งเสริมการปลูกข้าวแบบปลอดภัยฯ เป็นหนึ่งในภายใต้ความร่วมมือ (MOU) โครงการเกษตรเพื่อสังคม ระหว่าง ฟาร์มมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี บริษัท คาร์กิลล์มีทส์ (ไทยแลนด์) จำกัด และมหาวิทยาลัยบูรพา (วิทยาเขตสระแก้ว) ซึ่งประสบความสำเร็จในด้านการพัฒนาเศรษฐกิจและสังคมประเทศไทย ด้าน CSR : Corporate Social Responsibility จนได้รับรางวัลจาก American Chamber of Commer in Thailand : AMCHAM CSR Excellence Awards ในระดับ Gold ประจำปี 2565
![318985204_560686212536683_2955221988604068151_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/318985204_560686212536683_2955221988604068151_n-436x272.jpg)
![319007479_560686855869952_2257662453190546913_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319007479_560686855869952_2257662453190546913_n-436x272.jpg)
![319015203_560686269203344_1279597334939359873_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319015203_560686269203344_1279597334939359873_n-436x272.jpg)
![319025995_560685842536720_4215012327458080212_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319025995_560685842536720_4215012327458080212_n-436x272.jpg)
![319047093_560686165870021_8208860161981375619_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319047093_560686165870021_8208860161981375619_n-436x272.jpg)
![319048066_560685939203377_6959176496639722592_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319048066_560685939203377_6959176496639722592_n-436x272.jpg)
![319050268_560685959203375_2822293460965809162_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319050268_560685959203375_2822293460965809162_n-436x272.jpg)
![319058476_560686509203320_5991302527801932868_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319058476_560686509203320_5991302527801932868_n-436x272.jpg)
![319059368_560686185870019_1729569397595044617_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319059368_560686185870019_1729569397595044617_n-436x272.jpg)
![319078810_560685935870044_569393850219347992_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319078810_560685935870044_569393850219347992_n-436x272.jpg)
![319084927_560686675869970_2017513554049556874_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319084927_560686675869970_2017513554049556874_n-436x272.jpg)
![319170744_560686295870008_4806729064840632813_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319170744_560686295870008_4806729064840632813_n-436x272.jpg)
![319276287_560686085870029_4114117910067516980_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319276287_560686085870029_4114117910067516980_n-436x272.jpg)
![319283631_560685832536721_5119570803209620039_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319283631_560685832536721_5119570803209620039_n-436x272.jpg)
![319324283_560685722536732_2263669710598691444_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319324283_560685722536732_2263669710598691444_n-436x272.jpg)
คณะเทคโนโลยีการเกษตรร่วมกับที่ปรึกษาฟาร์มมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี และคุณไสว ศรีไสย (Corporate Responsibility Manager Global Communications Corporate Responsibility บริษัท คาร์กิลล์มีทส์ (ไทยแลนด์) จำกัด) ลงพื้นที่ติดตามผลการปฏิบัติการโครงการเกษตรอาหารกลางวันของโรงเรียนบ้านม่วงฝ้าย โรงเรียนวัดศรีจอมทอง โรงเรียนวัดบ้านโพธิ์ (มิตรภาพที่ ๑๓๒) โรงเรียนวัดหนองสุทธะ โรงเรียนวัดเขาวง และโรงเรียนบ้านซับชะอม ในจังหวัดสระบุรี
![318835476_3288033541409567_271620758522494912_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/318835476_3288033541409567_271620758522494912_n-436x272.jpg)
![318844304_3288033464742908_2593445690141605684_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/318844304_3288033464742908_2593445690141605684_n-436x272.jpg)
![319013542_3288035504742704_5435913842879538147_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319013542_3288035504742704_5435913842879538147_n-436x272.jpg)
![319041680_3288035578076030_1692919896693218787_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319041680_3288035578076030_1692919896693218787_n-436x272.jpg)
![319069439_3288031791409742_4301314048249120836_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319069439_3288031791409742_4301314048249120836_n-436x272.jpg)
![319178241_3288031738076414_6032116638459062768_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319178241_3288031738076414_6032116638459062768_n-436x272.jpg)
![319186205_3288033238076264_2346837614420541480_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319186205_3288033238076264_2346837614420541480_n-436x272.jpg)
คณะเทคโนโลยีการเกษตรร่วมกับที่ปรึกษาฟาร์มมหาวิทยาลัย ลงพื้นที่จังหวัดสระบุรี ร่วมกับคณะอาจารย์จากมหาวิทยาลัยบูรพา วิทยาเขตสระแก้ว คณะเทคโนโลยีการเกษตร และคุณไสว ศรีไสย Corporate Responsibility Manager Global Communications Corporate Responsibility บริษัท คาร์กิลล์มีทส์ (ไทยแลนด์) จำกัด ตรวจเยี่ยมโครงการเกษตรอาหารกลางวันให้แก่โรงเรียน