![327442512_1026891704938157_7549926956586132924_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/327442512_1026891704938157_7549926956586132924_n-1.jpg)
![327398666_871681320952258_3601407546750438330_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/327398666_871681320952258_3601407546750438330_n.jpg)
![327399862_661241145856821_2528514532493656542_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/327399862_661241145856821_2528514532493656542_n.jpg)
![327458767_1391148858358044_5425970648106806242_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/327458767_1391148858358044_5425970648106806242_n.jpg)
![327277402_512004054395542_2674048020984062161_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/327277402_512004054395542_2674048020984062161_n.jpg)
![327210853_581949826655655_4983980956853710547_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/327210853_581949826655655_4983980956853710547_n.jpg)
![327329496_561954589183535_4624311079790816701_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/327329496_561954589183535_4624311079790816701_n.jpg)
![327183400_1158522878187709_2746711666879242108_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/327183400_1158522878187709_2746711666879242108_n.jpg)
![327460836_1178728736351876_2334861453637101195_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/327460836_1178728736351876_2334861453637101195_n.jpg)
![327344089_1142508096418871_9047377037708669215_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/327344089_1142508096418871_9047377037708669215_n.jpg)
![327417684_720634503027301_6007463795643661778_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/327417684_720634503027301_6007463795643661778_n.jpg)
![327388352_1044724813598659_7249346277192501045_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/327388352_1044724813598659_7249346277192501045_n.jpg)
![327343009_732787011537890_6797818795536405730_n](https://agri-tech.sakaeo.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/327343009_732787011537890_6797818795536405730_n.jpg)
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 26 มกราคม พ.ศ.2566 เวลา 10.00 น. รศ.ดร.ธนัฎฐ์ตฤณ บุนนาค ผู้รักษาการแทนรองอธิการบดีฝ่ายวิทยาเขตสระแก้ว ดร.สิริเชษฐ์ รัตนะชิตธวัช ผู้รักษาการแทนคณบดีคณะเทคโนโลยีการเกษตร ดร. สิรินารี เงินเจริญ ผู้รักษาการแทนคณบดีคณะวิทยาศาสตร์และสังคมศาสตร์ และคณาจารย์ คณะเทคโนโลยีการเกษตร เข้าร่วมพิธีลงนามบันทึกความเข้าใจว่าด้วยความร่วมมือทางวิชาการ เพื่อการเรียนการสอนและการวิจัยใน “โครงการศูนย์เรียนรู้ การบริหารจัดการการเกษตรแปลงใหญ่แบบยั่งยืน ” กับคุณรพีพรรณ ปฏิหารย์ ประธานกรรมการ นายเสกสรร พรสวัสดิ์ ประธานอำนวยการ นายธนกฏต ปฏิหารย์ ประธานบริหาร บริษัท ไผ่สระแก้ว คอนซัลแต้นท์ จำกัด โดยมหาวิทยาลัยและบริษัทมีวัตถุประสงค์ ตระหนักถึงความสำคัญในการพัฒนาคุณภาพนักศึกษาและคณาจารย์ มหาวิทยาลัยบูรพา วิทยาเขตสระแก้ว เพื่อให้นักศึกษา ได้มีความรู้และทักษะในการฝึกปฏิบัติงานจริงในสายวิชาชีพที่ศึกษา ทำให้ได้บัณฑิตที่มีความรู้ความเข้าใจในการปลูก การดูแลรักษา กระบวนการผลิตไผ่ที่ได้คุณภาพมาตรฐาน ความรู้ในเรื่องไผ่ และการตลาดไผ่ รวมถึงการจัดการด้านสิ่งแวดล้อมในโรงงานอุตสาหกรรม เป็นการผลิตบัณฑิตของมหาวิทยาลัยบูรพา วิทยาเขตสระแก้ว ให้ตรงกับความต้องการของบริษัทและภาคอุตสาหกรรมเกี่ยวกับไผ่ รวมทั้งเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้และประสบการณ์ทางด้านงานวิจัยของอาจารย์ในมหาวิทยาลัยกับผู้เชี่ยวชาญจากบริษัท โดยใช้พื้นที่มหาวิทยาลัยเป็นหน่วยผลิตไผ่ให้แก่บริษัท ทั้งนี้เพื่อเป็นศูนย์สำหรับศึกษาเรียนรู้ ฝึกประสบการณ์อาชีพให้กับนักศึกษาของมหาวิทยาลัย เป็นศูนย์วิจัย ศูนย์เรียนรู้ พัฒนา ถ่ายทอดเทคโนโลยีแก่ผู้สนใจประกอบอาชีพการปลูกไผ่ และเป็นแหล่งหารายได้ระหว่างเรียนของนักศึกษา ตลอดจนแลกเปลี่ยนบุคลากรในการช่วยส่งเสริมการเรียนการสอนของนักศึกษาในระดับปริญญาตรีและพัฒนาหลักสูตรระยะสั้นตามความต้องการของบริษัทและภาคอุตสาหกรรม
.
งานประชาสัมพันธ์กองบริหารวิทยาเขตสระแก้ว
Post Views: 1